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Tani milioni tano za nyama
zawanufaisha wafugaji

Singda
CLAUDIA KAYOMBO

ZADI ya tani milioni 5.4 za nyama yenye
thamani ya zaidi ya sh. bilionl 40.89
nmezalishwa kwa kipindi cha miaka miwili
mkoani hapa na kuwanufaisha wafugaji.

Mwu wa Mkoa Singida, Peter
Senkamba, aliyasema hayo wakat
gielezea mafanikio  yaliyofikiwa na

mioa katika kipindi cha miaka miwili ya
wrgozi wa Serikali ya Awamu ya Sna
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Aliserna majosho manneyenye thamani
sh. milioni 144 yamejengwa katika
kipindi hicho huku mengine 26 yenye
thamanl va sh. milioni 598 yanamaliziwa
ujenzi wake katika kipindi cha mwaka huu.
“Kuongezeka kwa upatikanajl wa dawa
za ruzuku na uogeshaji mifugo mkoani,
lita 2,458 za dawa zenye thamani ya sh.
milioni 110.6 zimepatikana katika kipindi
cha miaka miwill,” alisema.

Alifafanua  kuwa  hatua  hiyo
imesababisha magonjwa ya mifugo
Inzi na mbu

rasahablshwayn na kupe,
wpungua huku zaldi sh.

bilionl 9.46
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12022/20237 alisema Serukamba.

zimetumika kwa shughuli za kimo
ambapo tani 1,555.8 za mbolea ya ruzuku
zilinunuliwa kwa zaidi ya sh. bilionia3
kisha kusambazwa kwa wanufaika B,342.

“Tani B856.48 za mbezu za alizel
zenye thamani ya zaici ya sh. bilioni 39
zilipokelewa na kutumika kwa wakulima
katka msimu wa mwaka 2021/2022 na

Vilevile, alisema  sh. milicni198
zimeturmika kwa ajill ya kununuha pikipikl
66 za ofisa ugani wote ndani ya mkoa wa
Singida ili kuongeza utoaji wa huduma =3
ugani.
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